นายสว่าง ชาญศรี นายกองค์การบริหารตำบลบะ พนักงานเจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลบะ และผู้สนใจเข้าร่วม “โครงการส่งเสริมให้ความรู้ด้านอาชีพสำหรับประชาชนตำบลบะ“ส่งเสริมอาชีพการปลูกหม่อนเลี้ยงไหม”ซึ่งได้รับมอบต้นหม่อนจากศูนย์หม่อนไหมเฉลิมพระเกียรติจังหวัดสุรินทร์และได้รับความอนุเคราะห์วิทยากรจากศูนย์หม่อนไหมเฉลิมพระเกียรติจังหวัดสุรินทร์ให้ความรู้เกี่ยวกับการปลูกต้นหม่อนและได้จัดกิจกรรมปลูกต้นหม่อนในพื้นที่องค์การบริหารส่วนตำบลบะ
|