วันที่ 28 มิถุนายน 2567 นายสว่าง ชาญศรี นายกองค์การบริหารส่วนตำบลบะ ร่วมกิจกรรมโครงการ ๑ อปท. ๑ สวนสมุนไพร เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ร่วมกับพนักงานเจ้าหน้าที่ร่วมปลูกพืชสมุนไพร สร้างกระบวนการมีส่วนร่วมและ1. เพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดีและเฉลิมพระเกียรติพระบามสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาส วันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม 2567
2. เพื่อส่งเสริมให้องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นมีแหล่งเรียนรู้ท้องถิ่นเกี่ยวกับชนิดของพืชพรรณสมุนไพรสรรพคุณและการใช้ประโยชน์
3. เพื่อส่งเสริมให้เด็กและเยาวชนและประชาชนในชุมชน มีความรู้เรื่องพืชพรรณสมุนไพรไทยและสมุนไพรในท้องถิ่นรู้จักการนำสมุนไพรไปใช้ประโยชน์และการอนุรักษ์พืชพรรณสมุนไพร
|